รายชื่อนักเรียนที่เรียนพิเศษกับครูตุ่ยสอบผ่าน มัธยมปีที่ 1 ปี 2554
โครงการ Gifted และ English Program (EP)

โครงการ Gifted
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
คะแนน100
สอบได้เป็นลำดับที่
1.
ด.ช. วิชัย กลั่นกล้า (เดียร์) แสงโสม
68.5
1
2.
ด.ช. สกลภูริ์ เจิมจุติธรรม (ภูริ์) สาธิตละอออุทิศ
62
4
3.
ด.ช. ธนกร งามวงศ์เวชกุล (ขมิ้น) แสงโสม
52
18
4.
ด.ช. ภวินท์ หาววงษ์ (โมกข์) อรรถมิตร
50
23
5.
ด.ช. ณฐชนน จั่นนิธิกุล (นน) ไผทอุดมศึกษา
49.5
24
6.
ด.ช. ชัชนันท์ อาทร (ไผ่) ราชวินิต
47.5
34
7.
ด.ช. อัฐพงศ์ สมบูรณ์วรากร (เค็น) โชคชัยรังสิต
47.5
34
8.
ด.ญ. ภัทรภร จันทร์วิสุทธิ์สิริ (ป่าน) ปัญจทรัพย์
47
39
9.
ด.ช. รดิศ มีเสนา (ฟรองซ์) โชคชัยรังสิต
46.5
40
10.
ด.ช. จอมพล ละมูนกิจ (จอม) ประชานิเวศน์
46.5
42
11.
ด.ช. จักรา อัศวลาภสกุล (ซัน) อนุบาลนนทบุรี
46
44
12.
ด.ช. สุรพันธุ์ นพรัตน์ (น้ำมนต์) ราชวินิต
45.5
46
13.
ด.ช. สพล จิรัฐิติเจริญ (ปูน) แย้มสอาดลาดพร้าว
44.5
47
14.
ด.ช. ลัทธวัฒน์ วันหนุน (เกาลัด) แย้มสอาดลาดพร้าว
44
51
15.
ด.ช. ศรัณญ์ ทุติยาภรณ์ (เปรม) สมาคมสตรีไทย
43.5
52
16.
ด.ช. ถิรวัสส์ รวีพิสุทธิ์ (ลีโอ) พระหฤทัยดอนเมือง
43.5
53
17.
ด.ญ. วรกมล องค์วานิชย์ (ขิม) ราชินีบน
43.5
55
18.
ด.ญ. สโรชา คำมั่น (มิ้นท์) ประชานิเวศน์
43
56
19.
ด.ญ. พราวรวี เสพธรรม (พั้ันซ)์ แย้มสอาดรังสิต
42
59
20.
ด.ญ. สาวิตรี ลาภพิเชษฐไพบูลย์ (อุ๋มอิ๋ม) ประชานิเวศน์
41
63
21.
ด.ช. สรัล จิรัฐิติเจริญ (ปัน) แย้มสอาดลาดพร้าว
40.5
66
22.
ด.ช. ญาณวุฒิ หร่ำเดช (ก้อง) พระหฤทัยนนทบุรี
40.5
68
23.
ด.ช. พุฒ อารยะธนิตกุล (ตี๋เล็ก) พระหฤทัยดอนเมือง
40
70
24.
ด.ญ. สิตาภา คุ้มทรัพย์ (แป้ง) ประชานิเวศน์
39
75
25.
ด.ช. ธนกร ค้าของ (มีน) ราชวินิต
39
77
26.
ด.ช. ชินทัช บัณฑิต (อุ๊กอิ๊ก) อรรถมิตร
27.
ด.ช. อริยวัฒ เพชรรัตน์ (โอ๊ะโอ๋) ไผทอุดมศึกษา
28.
ด.ช. ชลันธร ภัทรเดชากุล (บิ๊ก) ประชานิเวศน์
29.
ด.ช. พรหมจินดา หัตถการรุณย์ (มาร์ท) เศรษฐบุตรอุปถััมภ์
   
  จำนวนผู้มาสมัครสอบ 628 คน คะแนนสูงสุด
68.5
    คะแนนต่ำสุด
38.5
   
โครงการ English Program
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
คะแนน100
สอบได้เป็นลำดับที่
1.
ด.ช. ธีรัตม์ บุณยสงวน (ธี) อำนวยศิลป์
61
2
2.
ด.ช. พนธกร ปิยะวรรณสุทธิ์ (นายน์) แย้มสอาด
59
3
3.
ด.ช. เขมทิน คำดี แย้มสอาดลาดพร้าว
56
7
4.
ด.ญ. กัลยภรณ์ สุทธิสัมพันธ์ (พลับ) อำนวยศิลป์
52
10
5.
ด.ญ. ปูรณ์ ยุทธศิลป์ (ปูรณ์) สารสาสน์วิเทศสายไหม
52
11
6.
ด.ญ. จณัญญา ศรีสุข (ดิว) แสงโสม
51
13
7.
ด.ช. นนทพันธ์ เตโชปิยกุล (แทน) แสงโสม
51
13
8.
ด.ญ. นัชชา โรจนภิญโญภาพ (อันนา) เซนต์ฟรังซีสเวียร์
51
16
9.
ด.ญ. มิ่งกมล มณีวงษ์ (เมย์) ราชวินิต
50
18
10.
ด.ญ. วันปิติ สงวนงาม (วิน) แสงโสม
50
19
11.
ด.ช. ธัญเทพ สิญจนาคม (พัฒน์) อำนวยศิลป์
49
23
12.
ด.ช. วชิรวิทย์ ทับแป้น (ปั้น) โชคชัยรังสิต
49
24
13.
ด.ญ. กริชแก้วเ้ก้า พลการ (บุ๋น) อนุบาลสามเสนฯ
48
28
14.
ด.ช. อติวิชญ์ ชาญณรงค์ (ริว) โชคชัยรังสิต
47
32
15.
ด.ช. นรภัทร นาถะภักติ (รุจ) อรรถมิตร
47
33
16.
ด.ข. ภูรินทร์ สถิรพิพัฒน์กุล (อ๋อง)  
46
35
17.
ด.ญ. ญาณิศา นำิหิรัญกุล (แจน) แย้มสอาดรังสิต
46
37
18.
ด.ญ. นภัสรา ล้วนพร (โบนัส) วัฒนาวิทยาลัย
45
39
19.
ด.ช. ก้องภพ บุญสรรค์ (ก้อง) สารสาสน์วิเทศสายไหม
45
40
20.
ด.ช. ภูดิท เดี่ยวพานิช (โอม) ไผทอุดมศึกษา
45
42
21.
ด.ญ. ศุภาพิชญ์ สิริรัตตนนท์ (ปีใหม่) แสงโสม
45
43
22.
ด.ช. กนกภัทร จินะณรงค์ (ลีโอ) อมาตยกุล
44
47
23.
ด.ช. อดัม มูครี คงลาภอำนวย (อาดี้) อำนวยศิลป์
43
51
24.
ด.ญ. พีรนุช ยาโตปะมา (เฟรม) อนุราชประสิทธิ์
43
53
25.
ด.ญ. ปารีณา บุญยฤทธิ์ (แคน) แสงโสม
41
58
26.
ด.ช. จุฬานนท์ ดำรงชิตานนท์ (นนท์) สารสาสน์เอกตรา  
27.
ด.ญ. นันท์นภัส ยี่สุ่นเทศ (มีน) แสงโสม    
28.
ด.ช. อรรคเดช อาจสอน (แทน) แย้มสอาด    
29.
ด.ญ. พราวแสง ชยะกุลคีรี (ปลากริม) สาธิตคริสเตียนวิทยา    
30.
ด.ญ. นงนภัส กัตฐะ (จ้า) สารสาสน์วิเทศสายไหม    
31.
ด.ญ. ธันยพร กองศิล (เฟิร์น) สารสาสน์วิเทศสายไหม    
       
  จำนวนผู้มาสมัครสอบ 329 คน คะแนนสูงสุด
69
 
    คะแนนต่ำสุด
41
         
โรงเรียนโยธินบูรณะ โครงการ English Program
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
 
ลำดับที่
1.
ด.ญ. ฐาปนา บุญหนุน (น้ำหอม) แสงโสม  
7
2.
ด.ญ. นภัสสร จีนาศักดิ์ (เพลง) เซ็นฟรังก์เมืองทอง  
34
3.
ด.ญ. ปรารถนา อาฮูยา เซ็นฟรังก์เมืองทอง  
38
4.
ด.ช. สุทธิศักดิ์ ไกดะ (บอย) โชคชัยรังสิต  
66
5.
ด.ญ. เพ็ญพชร สีลกันตสูติ (ขิง) ราชินีบน  
77
     
โรงเรียนเทพศิรินทร์ ห้องเรียนพิเศษ วิทย์-คณิต
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
 
1.
ด.ช. ณัฐดนัย ไชยสระแก้ว สาธิตสวนสุนันทา    
2.
ด.ช. ณัฐชัย เสียมไหม พญาไท    
3.
ด.ช. พชร ศรียอดเวียง อนุบาลสามเสน    
         
โรงเรียนสตรีนนทบุรี English Program
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
 
1.
ด.ญ. กรวรรณ วงษ์ฝูง (ณัฐ) สารสาสน์บางบัวทอง    
2.
ด.ญ. พราวแสง ชยะกุลคีีรี (ปลากริม) สาธิตคริสเตียนวิทยาลัย    
3.
ด.ญ. ณัฐพร เรืองรุ่ง (น้อยหน่า) อนุบาลสามเสน    
4.
ด.ญ. ศรัณย์พร วงศ์เกษตรชัย (พั้นซ์) สตรีบูรณวิทย์    
         
โรงเรียนอื่นๆ Gifted / English Program
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
Gifted/EP
สอบติด
1.
ด.ญ. วรัญชลี พลัดไพร (แตงกวา) ไผทอุดมศึกษา
Gifted
หอวังนนทบุรี
2.
ด.ช. กฤต ห้าวเจริญ (โตน) อัมพรไพศาล
MEP
สายปัญญา
3.
ด.ช. สรัล น้อยประเสริฐ (ไตร) สารสาสน์วิเทศธนบุรี
EP
โพธิสารพิทยากร
4.
ด.ญ. ภัณฑิรา แป้งอ่อน สารสาสน์วิเทศบางบัวทอง
จุฬาภรณ์ฯ ปทุมธานี
5.
ด.ช. ธรรมนูญ หนูฤทธิ์ (หมี) สวนบัว
จุฬาภรณ์ฯ ปทุมธานี
6.
ด.ช. จอมพล ละมูนกิจ (จอม) ประชานิเวศน์
วิทย์ภูมิภาค
จุฬาภรณ์ฯ ปทุมธานี
7.
ด.ญ. ศิริวิภา กิตติสุบรรณ (สตางค์) ไผทอุดมศึกษา
วิทย์ภูมิภาค
จุฬาภรณ์ฯ ปทุมธานี (สำรองลำดับ3)
8.
ด.ช. พชรพล นกอยู่ (อิงค์) อนุบาลสามเสน
Gifted
ศรีอยุธยา
9.
ด.ญ. พรปรวีณ์ เวทยาวงศ์ (เฟิร์น) อนุบาลสามเสน
Gifted
สันติราษฎร์วิทยาลัย
10.
ด.ข. ภาณุพงศ์ ฟองทา (บีม) นฤมลทิน ธนบุรี
EP
มัธยมวัดนายโรง
11.
ด.ช. ปฐมพงศ์ พุฒสกุล (ต้น) ธรรมภิรักษ์
MEP
มัธยมวัดนายโรง
12.
ด.ญ. พิชชา เนียมแสง (แตงโม) อนุบาลนนทบุรี
MEP
มัธยมวัดนายโรง
   
 
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ประสานมิตร (ฝ่ายมัธยม) ผ่านเกณฑ์การทดสอบความพร้อมทางการเรียน
และมีสิทธิ์สอบสัมภาษณ์ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2554


ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
 
1.
ด.ช. ธนกร งามวงศ์เวชกุล (ขมิ้น) แสงโสม    
2.
ด.ช. ภวินท์ หาววงษ์ (โมกข์) อรรถมิตร    
3.
ด.ญ. นันท์นภัส มณีเลิศ (กอบัว) ชลประทานวิทยา    
4.
ด.ช. ภูดิศ บุตรจันทร์      
5.
ด.ช. ณฐชนน จั่นนิธิกุล (นน) ไผทอุดมศึกษา   *สำรอง
         
โรงเรียนมัธยมสาธิตฯมหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร (วัดพระศรีฯ)
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
 
1.
ด.ช. ภวินท์ หาววงษ์ (โมกข์)      
2.
ด.ช. ธิปก ศรีประสิทธิ์      
3.
ด.ญ. วันปิติ สงวนงาม (วิน)      
4.
ด.ช. อริยวัฒ เพชรรัตน์ (โอ๊ะโอ๋)      
5.
ด.ญ. จณัญญา ศรีสุข (ดิว)      
6.
ด.ช. ปณัย ไชยกุลวัฒนา (ตั้ม)      
7.
ด.ช. ชัยพร อุทารสกุล (ตั้ว)      
8.
ด.ช. ชินทัช บัญฑิต (อุ๊กอิ๊ก)      
9.
ด.ช. กนกภัทร จินะณรงค์ (ลีโอ)      
10.
ด.ช. ปัณณวัฒน์ ศรีมูล (นุกัส)      
11.
ด.ช. ก้องภพ บุญสรรค์ (ก้อง)      
12.
ด.ช. อัฐพงศ์ สมบูรณ์วรากร (เค็น)      
13.
ด.ช. ภัทรพงษ์ อินทับทิม      
14.
ด.ช. เมธา ชิงชัยมณีศรี      
15.
ด.ช. คึกพงษ์ แปลงประสพโชค (แจม)      
16.
ด.ช. ณภัทร ตั้งจิตเจริญ (ปุ่น)      
       
       
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา (มัธยม) English Program
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
ลำดับที่
1.
ด.ช. นิติธร ปัญชนิตย์กุล (เซฟ) พญาไท
12
 
2.
ด.ญ. ทองพันชั่ง ขันทอง (มัดหม)ี่ สาธิตละอออุทิศ
13
 
3.
ด.ญ. วาริน เชี่ยววัฒนะกุล (โยโย่) อำนวยศิลป์
20
 
4.
ด.ช. ปัญจพล โล่ห์ประเสริฐ (ปัน) อรรถมิตร
29
 
5.
ด.ช. ภูริณัฐ หนักแน่น  
32
 
6.
ด.ช. ศุภกฤต ภู่ประสิทธิฤทธิ์ (กันต์)  
34
 
7.
ด.ช. พชร รัตนดิลก ณ ภูเก็ต (เต้) พันธะวัฒนา
36
 
8.
ด.ญ. ภิญญ์ธิรา บำรุงสิน (แมลงปอ) ราชวินิต
37
 
9.
ด.ญ. เกศชญา ทองแดง (ลูกเกด) พญาไท
41
 
10.
ด.ญ. จินต์นภัส บุณยะรัตเวช  
45
 
11.
ด.ช. กฤตณัฐ สันทัดรบ (นนท์) พันธะวัฒนา
50
 
12.
ด.ญ. สาริศา คงคาเขตร (โต๊ะโตะ) แสงโสม
52
 
13.
ด.ช. สรกฤษ สุวราธนานาท (ธูป) พันธะวัฒนา
58
 
     
 
โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา (มัธยม)
ลำดับที่
ชื่อ - นามสกุล
โรงเรียน
ลำดับที่
1.
ด.ญ. ปราณประอร ปัทมะสุนธ์  
11
 
2.
ด.ญ. ปุณณมา ปรีชาภรณ์ (อ้อม) สวนบัว
12
 
3.
ด.ช. วริศ ฉันทเนรมิตร (เฟิม) ราชวินิต
25
 
4.
ด.ช. ภูริณัฐ หนักแน่น  
31
 
5.
ด.ช. ศักดิพงศ์ ไชยพลบาล (ปอย) พันธะวัฒนา
34
 
6.
ด.ญ. สิริกัลยา ศรีแวงเขต (นุ่น) นวพัฒน์วิทยา
39
 
7.
ด.ญ. ภิญญ์ธิรา บำรุงสิน (แมลงปอ) ราชวินิต
47
 
8.
ด.ญ. ตวงพร เสนไสย (ป้อน) สวนบัว
53
 
9.
ด.ญ. นภัสกร ดวงอินทร์ (ปุ๊กปิ๊ก) พันธะวัฒนา
55
 
     
 
     
 
     
 
     
 
     
 
     
 
   
 
   
 
   
Up date 18/03/54 *By P'Kob*